गायिका-बँकर-परोपकारी अमृता फडणवीस यांच्या हस्ते अपस्पेसेस, ठाणे, भारतातील पहिल्या ‘समावेशक’ इंटीरियर डिझाइन सोल्युशन्स स्पेशालिस्ट हबचे उद्घाटन

तुमच्या कधी लक्षात आले आहे का की फर्निचरचा आकार सारखाच असताना लोक वेगवेगळ्या आकारात येतात? एक लहान व्यवस्थापक मोठ्या खुर्चीवर बसतो तर त्याचा मोठा सहाय्यक अस्वस्थपणे लहान खुर्चीवर बसतो. किंवा तुमची आजी फक्त जिना चढू शकत नाही किंवा तिच्या सोप्या खुर्चीवरून उठू शकत नाही!
अपस्पेसेस, भारतातील पहिल्या प्रकारचे नाविन्यपूर्ण आणि सर्वसमावेशक इंटीरियर डिझाइन सोल्यूशन्स हब या डिझाइन मानकांना आव्हान देते आणि प्रत्येकजण समान आहे आणि डिझाइनच्या बाबतीत समान समर्थन, आराम आणि वैशिष्ट्यांना पात्र आहे या विश्वासासह येते. अशी प्रणाली तयार करणे अत्यावश्यक आहे जी शेवटी-टू-एंड नाविन्यपूर्ण आणि अद्वितीय डिझाइन सोल्यूशन्स देते जे पर्यावरणास अनुकूल आणि एकाच वेळी सोयीस्कर आहे. ते दृष्टी आणि श्रवणदोष असलेल्यांना समान संधी देतात, व्हीलचेअरवर असतात तसेच वेळोवेळी अधिकाधिक सर्वसमावेशकपणे विकसित होणारी प्रणाली तयार करण्यात मदत करण्यासाठी भावनिक आणि कार्यात्मक दृश्यांचा समतोल साधतात.
गायिका-बँकर-परोपकारी अमृता फडणवीस यांनी देशातील पहिल्या प्रकारचे सर्वसमावेशक डिझाइन सोल्यूशन्स स्टोअर, अपस्पेसेस कोरम मॉल, ठाणे याचे उद्घाटन केले.
विनोद माने, संस्थापक, अपस्पेसेस म्हणतात, “अपस्पेसेस लाँच करण्यासाठी श्रीमती अमृता फडणवीस यांना मिळणे हा आमचा सन्मान आहे. त्या सर्वसमावेशकतेचे प्रतीक आहेत आणि आम्ही सन्मानित आणि विशेषाधिकार प्राप्त आहोत.”
ते पुढे म्हणतात, “अपस्पेसेसवर, आम्ही आमच्या क्लायंटना ‘वापर’ चाचणीद्वारे निवड, आराम आणि नियंत्रण ऑफर करतो, ज्यामध्ये आम्ही आमच्या ग्राहकांना विचारात घेतले आणि काळजी घेतल्याची जाणीव करून देते, त्यांना पर्याय ऑफर करते आणि त्यांना संपूर्ण अंतर्गत समाधान अनुभवण्याची परवानगी देते, ज्यामुळे चिंता दूर होते आणि त्यांना निर्णय घेण्याच्या प्रक्रियेत समाकलित करणे. हे त्यांना कार्यांबद्दल अधिक चांगले शिक्षित करण्यास सक्षम करते आणि त्यांना वैयक्तिकरित्या आणि व्यावसायिकरित्या त्यांना आवश्यक असलेल्या गोष्टी मिळत आहेत असे वाटू देते. आमच्यासाठी सर्वसमावेशकता, ग्राहक स्तरावर सुरू होते, जिथे आम्ही भेट देतो जागा, गरजा ऐका, पर्याय ऑफर करा आणि वैयक्तिक समाधानांसह परत या. तुम्ही राहता ते ठिकाण तुमची व्यक्तिमत्त्व प्रतिबिंबित करते आणि आमची रचना आणि उपाय सारखेच प्रतिबिंबित करण्याचा प्रयत्न करतात. आमचे क्लायंट आणि आमचा अनुभव असे दर्शवितो की सर्वसमावेशक डिझाईन्स गतिहीन विभागांमध्ये बदलू शकतात.
एवर्स श्रीमती अमृता फडणवीस म्हणतात, “जगभरातील 1 अब्जाहून अधिक लोकांवर अपंगत्वाचा परिणाम होतो, तरीही समाज सर्वसमावेशक असण्याच्या बाबतीत मायोपिक बनतो. अपस्पेसेसचे उद्घाटन करताना मला खूप अभिमान वाटतो, जे प्रत्येकाला सहभागी होण्याची आणि कामगिरी करण्याची समान संधी देते. त्यांच्या सर्वोत्कृष्ट क्षमता आणि इच्छांनुसार, त्यांच्या सर्वसमावेशक धोरणाबद्दल धन्यवाद. हे मानवतावादी आणि अर्थपूर्ण सहभागावर विश्वास ठेवणार्या संस्थापकांच्या दूरदृष्टीबद्दल बोलते. दर्जेदार वातावरणाप्रती धाडसी दृष्टी आणि वचनबद्धतेसह, मग ते घर असो, कामाचे ठिकाण असो किंवा काम असो- घरोघरी अंतराळ डिझाइन. मी आज प्रत्येक उद्योजकाला त्यांची क्षितिजे रुंदावण्याची आणि त्यांच्या दृष्टिकोनात सर्वसमावेशक राहण्याची विनंती करेन.”
सामान्य माणसासाठी तयार केलेली उत्पादने केवळ एक आदर्श वापरकर्ता लक्षात घेऊन होऊ शकत नाहीत. काल्पनिक अंतिम वापरकर्ता त्याच्या निर्मात्याशी बर्याच प्रमाणात साम्य दाखवतो आणि वास्तविक जीवनातील लोक गमावतो जे प्रत्यक्षात आमच्या उत्पादनाचे अंतिम वापरकर्ते आहेत, जेव्हा सर्वसमावेशकता लागू होते. अधिक कारण आमचे वैयक्तिक अनुभव भिन्न असतात आणि ‘सामान्य’ किंवा ‘सरासरी’ अंतिम वापरकर्ते हा चुकीचा समज आहे. अपस्पेसेस हा एक अनोखा एंड-टू-एंड इंटिरियर डिझाइन अनुभव आहे ज्याची सुरुवात निर्माते तुमच्या घरामध्ये, कार्यक्षेत्रात किंवा घरातून-घरातून, किरकोळ किंवा व्यावसायिक जागेत जाण्यापासून होते, आणि एक सर्वसमावेशक डिझाइन तयार करते जे प्रदान करते. एक-आकार-फिट-सर्व मार्गापेक्षा उत्पादनाचा अनुभव घेण्यासाठी विविध पर्याय. हा दृष्टिकोन अंतिम वापरकर्त्याच्या वैयक्तिक गरजा पूर्ण करतो.
विनोद माने जोडतात, “समावेशकता आणि प्रवेशयोग्यता हे महत्त्वाचे शब्द आहेत आणि यामुळे आमच्या डिझाइनची एकंदर उपयोगिता सुधारली आहे. या दृष्टिकोनामुळे आम्हाला केवळ विशेष दिव्यांगांचाच समावेश करण्यात मदत झाली आहे, मग ते व्हीलचेअरवर बांधलेले असोत किंवा दृष्टिहीन असोत, परंतु आम्हाला अर्गोनॉमिक डिझाइन तयार करण्यात मदत करते.”
श्रीमती अमृता फडणवीस यांचा शेवटचा शब्द आहे.
“सर्वसमावेशकता ही गुरुकिल्ली आहे. एकटे, आपण इतके कमी करू शकतो. परंतु जेव्हा आपण सर्वसमावेशक बनतो, तेव्हा आपण आपल्या वैयक्तिक चिंतांच्या संकुचित मर्यादेच्या वर उठून या जगातून एकत्र फिरतो. लक्षात ठेवा, अनेक भिन्न फुले नेहमीच एक सुगंधी पुष्पगुच्छ बनवतात आणि प्रत्येक दुसऱ्यासाठी जागा बनवतो.”

 

गायिका-बँकर-परोपकारी अमृता फडणवीस यांच्या हस्ते अपस्पेसेस, ठाणे, भारतातील पहिल्या ‘समावेशक’ इंटीरियर डिझाइन सोल्युशन्स स्पेशालिस्ट हबचे उद्घाटन

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *